Một số lưu ý cho người dùng!

A. Các bạn đang muốn biết:

1. Rút tiền trên permission này thế nào?
    _ Hiện tại, token ASK chưa có giá trị trao đổi, cho đến khi họ chuyển sang mainnet. Lúc đó ASK có giá trị quy đổi, bạn có thể chuyển về những ví điện tử, hoặc ngân hàng mà pernission.io có liên kết.
  2. Khi nào thì permission chuyển sang mainnet?
    _ Họ thông báo là cuối năm 2018
    B. Xác minh tài khoản bảo vệ hai lớp( 2FA)
  3. Có bắt buộc không?
    _ Không! Nếu bạn không có nhu cầu về thu nhập, hay trao đổi ASK (khi permission.io chuyển sang mainnet), thì bạn không cần thao tác này mà vẫn tham gia dự án bình thường.
  4. Muốn xác minh 2FA trên điện thoại và ipad thì làm thế nào?
  5. Trên điện thoại, có 6 hệ điều hành: Android, IOS, Windows Phone, Sumbian, BlackBerry OS. Nên khi chọn phần mềm đọc mã xác minh bảo vệ hai lớp (2FA), nào tương thích với thiết bị của mình, và tài khoản để tải về (Google, Iphone,…) là được.
  6. Trên Ipad và máy tính, bạn nên chọn tải bằng Tài Khoản Google. Một số thiết bị không cho phép tải, lúc đó bạn tải về điện thoại của mình, rồi xác minh bằng cách “chụp” mã vạch… như video hướng dẫn có trong menu "xác minh tài khoản bảo vệ 2FA trong tài khoản permission của bạn). Hoặc bạn xác minh tài khoản permission.io trên điện thoại trước khi mở dùng trên thiết bị khác.
  7. Sao chép lưu giữ Mã (ký tự, chữ số) và file mã vạch do phần mềm cung cấp cho tài khoản của bạn trong quá trình xác thực, vào nơi khác, hoặc viết ra giấy, là điều rất cần thiết. Nó sẽ là mã xác thực lại khi bạn bị mất quyền kiểm soát, hoặc bị hack tài khoản của mình.
    1. Người dùng mới được bạn giới thiệu, phải xác nhận hai lớp (2FA), thì bạn mới được nhận thưởng giới thiệu khi chuyển sang mainnet.

Nếu bạn còn câu hỏi nào, với kiến thức ít ỏi của mình, tôi rất vui được trao đổi với bạn.

Cho minh hỏi bạn cái nữa nha. App Permission tải chỗ nào vậy bạn

Ngay góc phải trên cùng của trình duyệt forum này. Bạn chọn vào nút có biểu tượng 3 chấm (hàng dọc). Ở đó có các nhắc nhở đưa biếu tượng kèm đường link permission ra màn hình.

Cảm ơn bạn nhiều lắm :grin:

Bạn ơi. Điện thoại Iphone tai app Permission ở chỗ nào vậy bạn .

Bạn phải vào forum permission.io trước, sau đó vào biểu tượng 3 dấu chấm góc phải bên trên màn hình. Ở đó có menu để dưa biểu tượng permission ra màn hình điện thoại.! Như chỗ đánh dấu xanh hình dưới.20181221_215854|281x500

Cái Iphone sao không thấy chữ đưa ra màn hình chính

Bạn vào forum, vào thanh cài đặt 3 sọc ngang, thấy menu View Desktop nhấp vào đó và làm theo các bước… (đặt tên, nhập email…) sau đó xác nhận tài khoản Google ( nếu bạ chưa có) họ trả app về.

Oh thế ah. Cảm ơn b nha

Trên iphone không hiển thị đường link permission.

@KimNgan, vì bạn mở trên trình duyệt Iphone, nên không có trình đơn google hiển thị. Bạn cần truy cập bằng google, lúc đó sẽ huển thị đường link. (Nếu trong forum, vào menu View mobile… đăng nhập lại bằng tài khoản google thử nhé.

Bạn ơi vì sao mình giới thiệu người ta đang ký rồi mà k được cộng Ask ???

Hiện tại, người được giới thiệu phải xác minh 2FA thì mới được nhận thưởng.
Chúc vui ạ!

Cho mình hỏi là bn có biết chừng nào nó mới chuyển qua chính sách đổi tiền ko

Họ thông báo là cuối năm 2018. Chỉ còn 1 tuần nữa thôi. :laughing:

Cho mình hỏi chút, trước đây mình đã xác minh 2 FA rồi, đã cài được Authy trên điện thoại rồi. Mình muốn đăng nhập vào tài khoản nhưng họ yêu cầu nhập 2FA code, trước không ghi lại code này ra nên giờ không nhớ, có cách nào để mình đăng nhập được không bạn?

Ban thu tai lai phan mem Google Authenticator xem sao.

Nhap 2AF code sai hoai…chua vao nhap 2AF code lau

2AF code sai hoai sao

Mã do phần mềm 2FA cung cấp thay đổi trong mỗi 30", bạn thử dùng công cụ quét mã vạch hoặc phải thao tác nhanh trước khi mã thay đổi. Chúc thành công.